Thông tin hoạt động
Thứ 2, Ngày 31/05/2021, 15:00
Ủy ban bầu cử tỉnh Tây Ninh công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân tỉnh nhiệm kỳ 2021-2026
Cỡ chữ: Font size: Giảm (A-) Mặc định (A) Tăng (A+)
31/05/2021
Sáng ngày 31/5/2021, tại Hội trường Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh, Ủy ban Bầu cử tỉnh tổ chức Hội nghị công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Tây Ninh, khóa X nhiệm kỳ 2021-2026.

Ông Võ Đức Trong - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy – Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban bầu cử tỉnh chủ trì hội nghị; đồng chủ trì hội nghị có ông Nguyễn Văn Hợp - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy – Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban bầu cử tỉnh cùng 23/31 thành viên Ủy ban bầu cử tỉnh, các Ban bầu cử đại biểu Quốc hội, các Ban bầu cử đại biểu HĐND tỉnh, Tổ trưởng và các Tổ phó Tổ Thư ký - Uỷ ban Bầu cử tỉnh.

Hội nghị nghe đại diện Tổ Thư ký Ủy ban bầu cử tỉnh thông qua Kết quả bầu cử và danh sách 52 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh.

Phát biểu tại Hội nghị, ông Võ Đức trong - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Chủ tịch UBBC tỉnh cho rằng công tác bầu cử trên địa bàn tỉnh được các cấp ủy Đảng, chính quyền, Mặt trận Tổ quốc và tổ chức chính trị - xã hội cấp tỉnh, huyện, xã quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện. Kết quả công tác triển khai bầu cử ở các địa phương đảm bảo thực hiện đúng theo quy định của pháp luật về bầu cử, cơ bản đáp ứng yêu cầu về nội dung và tiến độ công việc triển khai bầu cử theo kế hoạch đã đề ra. Công tác Hiệp thương được thực hiện đúng theo quy định, các địa phương đều đảm bảo tỷ lệ cơ cấu kết hợp theo quy định. Kết quả đã bầu đủ 52 đại biểu HĐND tỉnh, bầu được 293/294 đại biểu HĐND cấp huyện và 2.438/2.457 đại biểu HĐND cấp xã.


ông Võ Đức trong - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Chủ tịch UBBC tỉnh phát biểu kết luận tại hội nghị

Sau khi công bố kết quả bầu cử, Ủy ban bầu cử tỉnh sẽ xem xét, giải quyết các khiếu nại (nếu có) và tiến hành xác nhận tư cách của người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh, cấp giấy chứng nhận đại biểu Hội đồng nhân dân khóa mới cho người trúng cử và báo cáo Hội đồng nhân dân khóa mới về kết quả xác nhận tư cách đại biểu Hội đồng nhân dân tại kỳ họp đầu tiên.         

DANH SÁCH NHỮNG NGƯỜI TRÚNG CỬ ĐẠI BIỂU HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN TỈNH TÂY NINH KHÓA X, NHIỆM KỲ 2021-2026

Đơn vị bầu cử số 1 (Gồm phường Long Hoa, phường Hiệp Tân, phường Long Thành Trung và xã Long Thành Nam thuộc thị xã Hòa Thành):

1. Bà Trần Thị Ngọc Mai

2. Ông Nguyễn Văn Trãi

3. Bà Lê Minh Trúc

Đơn vị bầu cử số 2 (Gồm phường Long Thành Bắc và các xã Trường Hòa, Trường Đông và Trường Tây thuộc thị xã Hòa Thành):

1. Bà Võ Thị Kim Huệ

2. Ông Dương Quốc Khánh

3. Ông Ngô Trần Ngọc Quốc

4. Bà Nguyễn Đài Thy

Đơn vị bầu cử số 3 (gồm tất cả các xã và thị trấn Bến Cầu thuộc huyện Bến Cầu):

1. Ông Nguyễn Văn Đẹp

2. Bà Trương Thị Phương Thảo

3. Bà Trần Thị Ngọc Trinh

Đơn vị bầu cử số 4 (Gồm các phường An Tịnh, phường Gia Lộc, phường Gia Bình, phường Lộc Hưng và các xã Hưng Thuận, Đôn Thuận thuộc thị xã Trảng Bàng):

1. Ông Phạm Văn Đặng

2. Ông Hồ Văn Hồng

3. Ông Nguyễn Hoàng Nam

4. Ông Dương Thành Nhàn

Đơn vị bầu cử số 5 (Gồm các phường Trảng Bàng, phường An Hòa và xã Phước Bình, Phước Chỉ thuộc thị xã Trảng Bàng):

1. Bà Lê Phan Mỹ An

2. Ông Nguyễn Tiến Hưng

3. Ông Trương Nhật Quang

Đơn vị bầu cử số 6 (Gồm các xã Cẩm Giang, Thạnh Đức, Hiệp Thạnh, Phước Trạch, Phước Thạnh thuộc huyện Gò Dầu):

1. Ông Nguyễn Mạnh Hùng

2. Bà Lê Thị Nga (Giáo hữu Hương Nga)

3. Ông Dương Nguyễn Phúc

Đơn vị bầu cử số 7 (Gồm thị trấn Gò Dầu và các xã Thanh Phước,  Phước Đông, Bàu Đồn thuộc huyện Gò Dầu):

1. Ông Võ Văn Dũng

2. Bà Trần Thị Thanh Nhã (Trần Nhã My)

3. Bà Lê Thị Cẩm Nhung

Đơn vị bầu cử số 8 (Gồm thị trấn Châu Thành và các xã Thanh Điền, Ninh Điền, An Bình, Thái Bình, Trí Bình, Long Vĩnh thuộc huyện Châu Thành):

1. Bà Nguyễn Thị Chi

2. Bà Nguyễn Thị Yến Mai

3. Ông Nguyễn Trọng Tấn

Đơn vị bầu cử số 9 (Gồm các xã Đồng Khởi, Hảo Đước, An Cơ, Phước Vinh, Thành Long, Hòa Hội,  Hòa Thạnh, Biên Giới thuộc huyện Châu Thành):

1. Ông Nguyễn Văn Dũng

2. Ông Nguyễn Thanh Phong

3. Bà Nguyễn Thị Thanh Sơn

Đơn vị bầu cử số 10 (Gồm thị trấn Dương Minh Châu và các xã Suối Đá, Phan, Bàu Năng, Chà Là thuộc huyện Dương Minh Châu):

1. Ông Nguyễn Văn Hợp

2. Ông Nguyễn Hồng Sơn

3. Ông Lê Anh Tâm

Đơn vị bầu cử số 11 (Gồm các xã Cầu Khởi, Truông Mít, Lộc Ninh, Bến Củi, Phước Minh, Phước Ninh thuộc huyện Dương Minh Châu):

1. Bà Nguyễn Thị Xuân Hương

2. Ông Võ Quốc Khánh

3. Bà Nguyễn Thị Ngọc Linh

Đơn vị bầu cử số 12 (Gồm thị trấn Tân Châu và các xã Tân Hưng, Tân Phú, Thạnh Đông, Tân Hiệp, Tân Hội thuộc huyện Tân Châu):

1. Bà Huỳnh Vương Hiếu

2. Bà Nguyễn Thị Thu Hương

3. Bà Nguyễn Thị Kim Quyên

Đơn vị bầu cử số 13 (Gồm cử tri các xã Tân Đông, Tân Hà, Tân Hòa, Suối Ngô, Suối Dây, Tân Thành thuộc huyện Tân Châu):

1. Bà Trần Thị Thanh Hằng

2. Ông Võ Quốc Thắng

3. Bà Phan Thị Thùy Vân

Đơn vị bầu cử số 14 (Gồm phường Ninh Thạnh, phường 3, phường IV và phường Hiệp Ninh thuộc thành phố Tây Ninh):

1. Ông Nguyễn Việt Cường

2. Ông Nguyễn Thành Tâm

3. Bà Nguyễn Tuyết Thư

Đơn vị bầu cử số 15 (Gồm các xã Tân Bình, Thạnh Tân, Bình Minh và phường 1, phường 2, phường Ninh Sơn thuộc thành phố Tây Ninh):

1. Ông Nguyễn Thanh Ngọc

2. Ông Nguyễn Thành Tâm

3. Ông Nguyễn Hồng Thanh

Đơn vị bầu cử số 16 (Gồm tất cả các xã và thị trấn Tân Biên thuộc huyện Tân Biên):

1. Ông Thành Từ Dũ

2. Bà Kim Thị Hạnh

3. Ông Phạm Mạnh Hiếu

4. Ông Lê Minh Thế

5. Ông Võ Đức Trong

            T.Rung

Lượt người xem:  Views:   527
Chia sẻ:
Share:
Tin khác
 
 
Manage PermissionsManage Permissions
|
Version HistoryVersion History

Tiêu đề

Hình ảnh

Hình ảnh mô tả

Tóm tắt

Nội dung

Link thay thế nội dung

Ngày xuất bản

Tin nổi bật

Tác giả

Phân loại

Loại bài viết

Số Trang

Số Ảnh

Số tiền

Tin liên quan

Audio

Trạng thái

Lịch sử

Số lượt người đọc

Approval Status

Attachments

Content Type: Tin Tức Mở Rộng
Version:
Created at by
Last modified at by
THÔNG BÁO
Thông tin hoạt động