Sáng 30/6, Thường trực HĐND phối hợp UBMTTQVN Thị trấn tổ chức hội nghị triển khai kế hoạch tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 3 HĐND Thị trấn khóa V, nhiệm kỳ 2016-2021.
Thường trực HĐND triển khai kế hoạch TXCT
Theo kế hoạch, từ ngày 04/7 đến ngày 07/7/2017, UBMTTQVN Thị trấn chủ trì tổ chức các buổi tiếp xúc cử tri tại 04 đơn vị bầu cử trên địa bàn Thị trấn cho 26 Đại biểu Hội đồng nhân dân. Tại buổi tiếp xúc cử tri, các Đại biểu HĐND sẽ thông báo đến cử tri kết quả kỳ họp thứ 3 HĐND Thị trấn; đồng thời, thông báo kết quả trả lời ý kiến, kiến nghị cử tri tại kỳ tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 3 HĐND Thị trấn và lắng nghe ý kiến, kiến nghị của cử tri.
Tại hội nghị này, Ông Võ Thành Công - Chủ tịch HĐND Thị trấn đề nghị Tổ trưởng Tổ đại biểu các Khu phố trên cơ sở kế hoạch của Thường trực HĐND tổ chức họp tổ, phân công nhiệm vụ cụ thể và phối hợp chặt chẽ với khu phố, Ban Công tác mặt trận để chuẩn bị chu đáo địa điểm, nội dung cho đại biểu tiếp xúc cử tri. Đồng thời, đề nghị UBND Thị trấn phân công nhiệm vụ cụ thể cho lãnh đạo Ủy ban, cán bộ chuyên môn tham dự các buổi tiếp xúc cử tri để giải trình các ý kiến, kiến nghị của cử tri thuộc thẩm quyền giải quyết của địa phương.
Thường trực HĐND Thị trấn Tân Châu