Sáng ngày 27/6, HĐND xã Phước Chỉ đã tổ chức kỳ họp thứ 3 tại Nhà Văn hóa xã. Về tham dự kỳ họp có Ông Vũ Quang Quân – Đại biểu HĐND huyện đơn vị xã Phước Chỉ; ông Trần Sỹ Thịnh - Bí thư Đảng ủy xã; đại diện các ban, ngành, đoàn thể xã, ấp và 28 vị Đại biểu HĐND xã khóa XI, nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Sau khi thông qua các báo cáo, tờ trình của Thường trực HĐND, UBND, thông báo về kết quả tham gia xây dựng chính quyền của UBMTTQVN xã, Hội đồng nhân dân xã đã tập trung đánh giá, thảo luận về kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - an ninh 06 tháng đầu năm 2017, đề ra phương hướng nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2017 trên địa bàn xã. Về tổng thu ngân sách xã 06 tháng đầu năm 2017 được 3.069.095.342 đồng/ 7.858.000.000đ đạt 44,61%.
Chủ tọa kỳ họp
Cũng tại kỳ họp này, các đại biểu đã được nghe UBND và các ngành chức năng trả lời những ý kiến, kiến nghị của cử tri tại các buổi tiếp xúc cử tri trước kỳ họp lần thứ 3 của HĐND xã khóa XI, nhiệm kỳ 2016-2021. Qua thảo luận các đại biểu có 30 ý kiến liên quan đến các vấn đề về đường giao thông nông thôn, điện, nước sạch, bảo hiểm y tế, các chính sách....
Kỳ họp đã thông qua 6 Nghị quyết về đánh giá tình hình thực hiện kế hoạch Kinh tế - Xã hội 6 tháng đầu năm 2017, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2017; và các nghị quyết khác theo quy định.
Bùi Tiến Thành