Ngày 27/6, HĐND xã An Tịnh tổ chức kỳ họp lần thứ ba. Tại kỳ họp, trên cơ sở các báo cáo, tờ trình của HĐND, UBND trong 6 tháng đầu năm 2017, đại biểu đã tập trung thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến vào các chỉ tiêu thấp, phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu Nghị quyết về phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh trong 6 tháng cuối năm 2017
Và cũng trong kỳ họp này, HĐND xã đã biểu quyết miễn nhiệm các chức danh: Chủ tịch HĐND xã đối với ông Huỳnh Hiếu Nghĩa và Chủ tịch UBND xã đối với ông Phan Thành Đô, do chuyển công tác, đồng thời giới thiệu nhân sự và tiến hành bầu cử bổ sung chức danh Chủ tịch HĐND xã đối với ông Phan Thành Đô - Nguyên Chủ tịch UBND xã An Tịnh và chức danh Chủ tịch UBND xã đối với ông Đỗ Hoàng Vũ – Nguyên Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy xã Gia Lộc.
THÙY TRANG