Sáng ngày 27/6, Hội đồng nhân dân xã Bình Thạnh tổ chức kỳ họp lần thứ 3 khóa XI nhiệm kỳ 2016-2021. Ông Trần Ái Hòa - Chủ tịch liên đoàn lao động huyện, đại biểu hội đồng nhân dân huyện đơn vị xã Bình Thạnh đến dự.
Kỳ họp đã thông qua các báo cáo theo quy định, trong đó, trọng tâm là đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh 6 tháng đầu năm 2017.
Toàn cảnh kỳ họp
Trong 6 tháng đầu năm 2017 giá cả một số mặt hàng nông sản không ổn định giá cả gia súc, gia cầm giảm mạnh, nhưng với sự lãnh đạo của cấp ủy và điều hành linh hoạt của UBND xã, sự quyết tâm của ban ngành đoàn thể nên nhiều lĩnh vực đạt kết quả khả quan. Quốc phòng - an ninh được giữ vững, trật tự an toàn xã hội được đảm bảo, thu chi ngân sách đạt và vượt so kế hoạch. Giải quyết khiếu nại công dân đúng quy định, kiểm tra an toàn thực phẩm được thực hiện thường xuyên. Chương trình xây dựng nông thôn mới đạt 14/19 tiêu chí, phương hướng 6 tháng cuối năm tiếp tục thực hiện nhiều nhiệm vụ trọng tâm năm 2017 thực hiện các chỉ tiêu còn lại để năm 2018 xã Bình Thạnh đạt danh hiệu nông thôn mới.
TT. HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN XÃ BÌNH THẠNH